มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการฯ
มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ
ในพระราชูปถัมภ์ของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี
Menu
Home
เกี่ยวกับมูลนิธิ
ใต้ร่มพระบารมี
พระราชประวัติ
พระราชกรณียกิจ
เพลง ใต้ร่มพระบารมี
บันทึกพระมหากรุณาธิคุณ
องค์ประธานกิตติมศักดิ์
ประวัติความเป็นมา
วิสัยทัศน์–พันธกิจ
การดำเนินงาน
เกียรติคุณและผลงานความภาคภูมิใจ
โครงสร้างองค์กร
ผู้บริหาร-บุคลากร
ประธานกรรมการ (อดีต-ปัจจุบัน)
คณะที่ปรึกษามูลนิธิ
คณะกรรมการมูลนิธิ
ฝ่ายบริหารสำนักงาน
ฝ่ายศูนย์บริการคนพิการ
หน่วยงาน
ศูนย์บริการคนพิการ
ฝ่ายบริหารสำนักงาน
โรงเรียนศรีสังวาลย์
ข่าวสาร
บริจาค
ติดต่อมูลนิธิ
ติดต่อมูลนิธิ
ร่วมงานกับมูลนิธิ
ข่าวสาร-กิจกรรม
มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ ฯ จัดกิจกรรมกีฬาประจำปี 2566 เพื่อความรัก ความสามัคคี และส่งเสริมการมีสุขภาพที่ดี
27 เมษายน 2566
มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ ฯ นำบุคลากรเข้าเยี่ยมชมอุทยานเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ซึ่งเป็นย่านนิวาสสถานเดิมครั้งทรงพระเยาว์ของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เพื่อน้อมรำลึกในพระราชประวัติ พระราชกรณียกิจ ที่เปี่ยมด้วยพระเมตตา อย่างหาที่สุดมิได้
24 เมษายน 2566
นางสมจิตร์ รามนันทน์ ผู้อำนวยการมูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการฯ เป็นผู้แทนมูลนิธิ รับมอบเงินสนับสนุนจาก ดร.วิเชียร เตชะไพบูลย์ ประธานกรรมการ และคณะกรรมการมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง
10 เมษายน 2566
มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ ฯ โดยโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กพิการ ในทุนการกุศลสมเด็จย่า จัดกิจกรรม อบรมหลักสูตร “สร้างเสริมสุขภาพจิตผู้ดูแลเด็กและการดูแลเด็กให้มีความสุข” โดยวิทยากรนักจิตวิทยาคลินิกและคณะ วันที่ 4-5 เมษายน 2566
5 เมษายน 2566
นางอรพรรณ สุวรรณรัตน์ รองประธานกรรมการมูลนิธิ คนที่ 1 ให้การต้อนรับ ดร.ไพรัช ธัชยพงษ์ กรรมการและเลขาธิการ และ ดร. วันทนีย์ พันธชาติ กรรมการจากมูลนิธิเทคโนโลยีสารสนเทศตามพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ในโอกาสที่มาเยี่ยมชมการฟื้นฟูสมรรถภาพร่างกายและการศึกษา แก่เด็กพิการจากจังหวัดนราธิวาส
3 เมษายน 2566
บริษัท เมืองไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) สนับสนุนและเปิดโอกาส ให้เด็กในความดูแลของมูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ ฯ ชมการแสดง "Disney On Ice Presents Mickey and Friends" รอบพิเศษ วันศุกร์ที่ 24 มีนาคม 2566 ณ อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี
24 มีนาคม 2566
นางอรพรรณ สุวรรณรัตน์ รองประธานมูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการฯ คนที่ 1 เปิดอบรม”โครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กพิการ ในทุนการกุศลสมเด็จย่า“ในกิจกรรมส่งเสริมสิทธิประโยชน์แก่เด็กพิการที่จะจบการศึกษา โดยได้รับเกียรติจาก คุณพัชรมณฑ์ ปิติปัญญากุล ผู้อำนวยการกองส่งเสริมสิทธิและสวัสดิการคนพิการ (กสส.)และคณะ เป็นวิทยากรให้ความรู้กับผู้เข้าอบรม
10 มีนาคม 2566
ประกาศมูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ ฯ เรื่อง เปิดประมูลจำหน่ายรถยนต์บัสโรงเรียน HINO เครื่อง 6 สูบ 160 แรงม้า 2 เพลา 4 ล้อ ยาง 6 เส้น โดยสาร 40 ที่นั่ง
13 มีนาคม 2566
มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ ฯ ได้ร่วมออกร้านในงาน “เทศกาลความรักและการให้ ครั้งที่ 12”
12 กุมภาพันธ์ 2566
มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการฯ มีการรับสมัครเด็กพิการทางด้านร่างกายและการเคลื่อนไหว ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อเข้ารับการรักษาฟื้นฟู รวมทั้งศึกษา ณ ศูนย์บริการคนพิการและโรงเรียนศรีสังวาลย์ของมูลนิธิ
1 กุมภาพันธ์ 2566
มูลนิธิอนุเคราะห์คนพิการ ฯ จัดประชุมเเก้ไขปัญหาเด็กพิการของศูนย์บริการคนพิการเเละโรงเรียนศรีสังวาลย์ โดยสมาคมเวชศาสตร์ฟื้นฟูแห่งประเทศไทย คณะเเพทยศาสตร์เวชศาสตร์ฟื้นฟู จากโรงพยาบาลรามาธิบดี โรงพยาบาลศิริราช โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เเละกรมการแพทย์
26 มกราคม 2566
ดูเพิ่มเติม >>>